Diễn đàn Teen VN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Host GeGaHost.net free + unlimited all

Go down

Host GeGaHost.net free + unlimited all Empty Host GeGaHost.net free + unlimited all

Bài gửi  haluwen9 Sat Nov 10, 2012 5:39 pm

GeGahost là dịch vụ Host miễn phí tốt nhất được thành lập năm 2012

Các ưu điểm của host:

Unlimited Disk space
Unlimited Bandwith
Unlimited databases
Unlimited Sub-domains
Unlimited Parked Domains
Unlimited Add-on Domains
High protection & Free Support 24/24
Unlimited hosting guaranteed lifetime
Auto installer Scripts ( + 30 scripts )
No adsense, php5 support & many more..

Các khuyết điểm: Cái này thì mình không rõ

Cách đăng kí:

Đầu tiên các bạn vào trang này : [Only admins are allowed to see this link]

Các bạn nhập thông tin

Username: Nhập tên muốn đăng ký(tốt nhất nên đặt tên trang web)
Password: Nhập mật khẩu bạn muốn đặt( nên nhớ kỹ mật khẩu nhé, vì đây cũng sẽ là mật khẩu admin của website do GeGaHost tạo)
Email Address: Nhập email của bạn ( nhập chính xác email nhé, vì nó có đòi kích hoạt)
Site Category: Chọn loại web muốn tạo (ở đây mình chọn forum)
Site Language: Chọn ngôn ngữ web(không có tiếng việt nên chọn others)
Security Code: Code để nhập
Enter Security Code: Nhập code đúng như hình trên

Nhấn Register

Sau đó nó yêu cầu kích hoạt Email thì bạn vào email bạn đã dùng để đăng ký để kích hoạt.

Nhấn vào link trong email thì nó sẽ đưa bạn đến trang khác, bạn chọn loại ngôn ngữ tạo web( ở đây mình chọn phpbb Forum), chọn xong bạn nhấn Click me to contine

Sau đó nó sẽ đưa bạn đến trang web thông tin tài khoản, bạn nên copy ra notepad vì đây bao gồm thông tin quan trọng( nhất là các username và các Password

Quá trình đăng ký đã xong. Nếu bạn muốn vào Cpanel của host thì bạn vào: [Only admins are allowed to see this link]
bạn dùng Control Panel Username và Control Panel Password trong thông tin hồi nãy mình đã nói lưu ra notepad để đăng nhập

Còn nếu muốn vào website xem thử thì bạn vào [Only admins are allowed to see this link] bạn đăng ký.gegahost.net

Đây là hình ảnh Cpanel của Gegahost, chú ý mấy dòng bên trá nhé, toàn Unlimited không thôi ^^!

[Only admins are allowed to see this link]
sorry nha, mình không up hình lên dc

Nếu thấy bài viết có ích thì thanks nhiệt tình nha, mình không ngại lấy thanks của các bạn đâu ^^!

haluwen9

- Similar topics