Diễn đàn Teen VN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[Share] Một số thủ thuật hay cho s40

Go down

[Share] Một số thủ thuật hay cho s40  Empty [Share] Một số thủ thuật hay cho s40

Bài gửi  Admin Mon Jul 23, 2012 3:38 pm

Chắc hẳn các bạn đã biết, dòng s40 không có khả năng chạy ẩn ứng dụng. Vì vậy khi bạn đang chạy một ứng dụng nào đó mà muốn làm một số việc như: gửi tin nhắn, xem danh bạ, mở máy nghenhạc...thì chỉ có cách thoát ứng dụng ra. Sau đây mình sẽ hướng dẫn bạn một cách đơn giản để làm những việc đó mà không cần thoát.
Đầu tiên, bạn dùng một máy điện thoại khác (nếu đang ở nhà
thì có thể dùng máy bàn là tiện nhất). Bạn đừng bắt máy, đầu tiên, ấn tùy chọn=>gửi tin nhắn. Sau đó bạn có thể tắt cuộc gọi đó đi được rồi. Từ menu của phần soạn tin nhắn, điều đầu tiên
bạn có thể làm là gửi tin nhắn rùi, hì.
Thứ 2, bạn có thể xem danh bạ bằng cách thêm sđt người nhận từ danh bạ (rất tiện khi mà bạn đang chat mà bạn chat hỏi sđt của ai đó). Tiếp đó, bạn có thể xem ảnh, video, tập tin âm thanh...bằng cách bạn
chèn hình ảnh(video, âm thanh) khi đến tập tin cần mở thì bạn dùng ấn chèn mà
ấn tùy chọn=>mở.(rấtt iện khi đang chat mà bạn muốn gửi ảnh hoặc up tập tin lên
web mà không nhớ tên).
Ngoài ra, bạn có thể máy nghe nhạc (chỉ áp dụng với máy hỗ trợ xem video streming). Nếu bạn đang sử dụng ứng dụng lướt web
(như opera), vào trang wap sau : day mở phần
"mở máy nghe nhạc". Rùi ấn tùy chọn=>đến menu nhạc=>tất cả bàihát. Bạn có thể có bài hát mà bạn thích. Còn khi chat, bạn viết địa chỉ wap đó ra rùi gửi. Bây giờ các phần mềm chat đều hỗ trợ lấy địa chỉ web trong nội dung chat và vào được địa chỉ đó. Nhưng giờ theo mình
biết, opera không xem được video trực tuyến nữa. Mỗi khi ấn vào link rtsp://... thì
nó lại dẫn đến một địa chỉ web gì ý. Nói chung không xem được. Hi hi, với chút thử thuật của mình hi vọng sẽ giúp được bạn. afro afro afro
Admin
Admin

https://taigame.forumvi.com

- Similar topics