Diễn đàn Teen VN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chán đời tự truyện

Go down

Chán đời tự truyện  Empty Chán đời tự truyện

Bài gửi  Admin Thu Jul 26, 2012 8:07 pm

Chap 1 : 1 Cuộc đời đeng

Bước xuống bến xe bóng xế tà
Xe ôm tìm mãi thấy không ra
Lang thang cất bước nhà đâu chứ
Một mình lủi thủi kiếp xa nhà

2007

Đắc Lắc,ừ Đắc Lắc,anh trên con xe con con Ford Transit vàng màu đất cát,băng băng qua những con đường đất đỏ vào thị trấn,về đâu à?Xì Gòn ạ!Ừ,và cứ thế anh chen chút lên đc con xe 16 chỗ,ừ thằng tài 1 chỗ thằng lơ 1 chỗ và khác thì món mén 2 lăm 3 chục mạng.Cái con bà nó xe chở người chứ chở heo à,ừ thì nghĩ cũng đúng chở heo thì xe này đc năm ba mống là cùng,còn cái tảng người ròm nhác con con như anh đây thì 2 lăm 3 chục mạng thì chắc cũng không mấy không tưởng…

Ừ đông,đông thì cũng vào TP,à không Xì Gòn chứ.Thưở đó Xì gòn nó là 2 tiếng xa hoa lắm,trẻ con mà đc đát xuống XG ấy,dù uống có ly trà đá thì về cũng đc xuýt xoa,trầm trồ đi Xì Gòn ..blah blah…Bản thân anh đây thì cũng đi nhiều lân rồi,mà chưa lần nào mà xa nhà lâu đến thế,đi đâu ế?À quân nói với các cậu,anh đi thi ĐH ý,*thở dài* ừ thì ĐH,sao nó ngao ngán thế.Ba mẹ nuôi ngần ấy năm ăn chơi,eck nhầm ăn học,không làm nên trò trống gì thì có nước về xúc đất ăn,thân gầy gò xanh xao này mà xúc đất tới đâu nhảy xuống chôn thân à?Nên dứt chí ra đi làm cái gì đó cho đời…nó thêm đeng.(Bây giớ mới biết câu nói : “Đeng như chó mực” đâu bằng 1 góc “Đeng như kênh Nhiêu Lộc”.Nhà anh à,không nghèo,nhưng cũng gói gém lắm,con đầu đc ăn đc học,cũng tiện cũng tặn,chừng nào mới đc 1 góc các cậu ấm cô chiêu đất Xì Gòn…

Dặn lưng 5 7 trăm,chân ướt chân ráo đặt lên đc cái đường xi măng tráng nhựa thẳng tắp cũng thấy sướng,ai như đường quê nhà mình hư lên hư xuống.(Giờ thì biết rồi,cái đường XG ở đây cũng hư lên hư xuống ).Lọ mọ tờ giấy ghi số nhà,đtdd ông anh họ - nơi tá túc duy nhất.Nghe giang hồ đồn thì lão cậu mình cũng là Phó CT UBND quận quận gì gì đó,mà hách lắm,kiêu lắm,mình chả mấy gặp,mà gặp cũng chả ưa,có biết tên mình đếch,nhờ vả chi,anh là anh thích nghèo cho sạch,rách cho sang.Rách mà tâm nó thoải mái là bằng cha mấy thằng … ở dơ rồi .Đứng quay tới quay lui CMT8,kiếm xe ôm dáo da dáo dác.Thật ra đi tới bến cơ,mà cái xe chở heo ấy nó đạp mình xuống,không thì bị bọn “Gao Ranger” nó toét.Cũng đau đau,thôi đời mà,anh vẫn đeng…Cuốc bộ năm ba phút thì thấy ngoắc ngoắc,à thì ra xe ôm lão lão,niềm nở như bắt đc vàng : “con đi đâu?chú chở cho,lấy rẻ,thi ĐH chứ gì?” tuôn 1 tràng anh đưa tờ giấy,lão gật gật phán : 2 chục ngàn.Mèn ơi 2 chục ngàn là mồ hôi nước mắt chứ bèo gì,1 cục Kim Nguyên Bảo chơi đc cả tuần trò VCLTK ấy chứ.Kì kèo mãi không bớt cắn răng leo lên xe dờ rim Tung Của,thời đó thì làm gì có “Nồi cơm điện” mà đội…

Nhà lão anh ở W12 cơ,xa tít tắp,xe ôm lão bá cũng chả biết hẻm thả ngoài đường cái.Đê mờ nó đeng thế chứ lại,hỏi đường nửa tiếng sau,lụi thui vác ba lô nào sách nào sổ men vào con hẻm,a nhà lão đây rồi,[CẠCH] mèn đéc ơi có ai ở nhà đâu.Ngó qua ngó lại đây là 1 dãy phòng trọ.Có cái alô như mấy chú choai choai ở Xì Phố thì gọi đã đành,thời đó có đt oai lắm cơ,nổi tiếng cả xóm,haizz.Gõ cửa mấy phòng bên cạnh hỏi xin nhờ đt,may mà có chú kia cho mượn : 5 ngàn 1 phút.Mèn,dân XG sống ntn sao .[TÚT] [TÚT] [TÚT] lão bấm số thằng anh họ dùm, [ALO] : blah blah … chú hả,anh đi chợ,5 phút nữa anh về,chú ngồi cái quán cóc trước con hẻm kêu ly phê đá cho tỉnh người,anh về anh mở cửa cho.

Kêu ly phê đá thật,kê lên hớp miếng xém ói,nước gião chẵng ra nước gião phê chẳng ra phê…Pha cà phê hết chuyện đi đùa với dân Đắc Lắc.(Giờ mới té ngửa ra là cà phê hóa chất + rang độn).Đời mà…

Yêng vị ở cái phòng trọ được ít hôm,chạy đi mua cái xe đạp cũ,100 ngàn đúng nghĩa cọc cạch.Năm bữa xúc xên,ba bữa trật cóc,hài lòng với số phận,tay lúc nào cũng kẹp cái bản đồ,lọ mọ đường Xì Phố.Ôi Xì gòn đẹp,gái Xì Gòn càng đẹp.

“Đèn Xì gòn ngọn xanh ngọn đỏ
Bia Xì gòn chai đỏ chai xanh”

Thuở đó anh còn ngu lắm,chẳng biết ABC cho đến XYZ là gì,những tưởng con gái cũng có tờ rym luôn cơ,chỉ khác cái núi,ừ thì núi để cho em bé uống sữa,bố bảo thế…

Học sinh học cấp 3 thì trong đầu càng mâu thuẫn,nó vẽ mấy cái đồ trong SGK ấy,rồi mạch máu,mũi tên lung tung âm vật,âm đạo này nọ,cứ nghĩ nó đề tên nhầm con dê chứ chả phải người,người mô mà lạ thế?Thuở cắm đầu MU với VCLTK có màng đâu sự đời.SEX là chí chi thì cũng có biết đâu.Ôi đời…

“Từ ấy trong tôi bừng nắng cực
Mặt trời sung sướng lói qua trym”

Gì đến cũng phải đến.Ngày mà tôi thấy được và khẳng định đc giả thuyết của mình là sai hoàn toàn,và biết ra 1 điều rằng “con giá không óc tờ rym”.

Dãy phòng trọ 8 phòng quay mặt vào nhau vị chi là 16,giữa là khoảng rộng phơi phóng + xe cộ.Cùng dãy cũng có cô bé mặt mũi cũng đc,hay cười,răng khểnh,rất duyên.Mấy khi bé phơi đồ,anh hý cửa sổ ra nhìn miếc.Hồi xưa thì thích cũng nhiều,mà game giếc hoài chả ai thèm thích,toàn bị gán không có tương lai,lại bảo game gú là ba cái văn hóa phẩm đồi chị đồi em gì đó.(H mới biếc có loại game đấy )
Vòng qua quẩn lại thì kiến thức về con gái của anh bằng zéro.

1 hôm chị em đi vắng,anh mon men ra phơi đồ ké,: “chà,phơi đồ nhiều dữ heng”,rồi phơi mau mau chạy qua giúp,em nói : “dạ được rồi,có xíu mà anh”.Híc,vừa nói em vừa che che kéo mấy bộ chip với bra xuống đáy thau.Anh phụ cho,nói rồi em móc cái nào thì anh móc lên sào.Lát em rủ vào phòng uống ly nước,lân la hỏi dò thì em ở Lâm Đồng,cũng gần gần cả,dân miền núi mà .Thường hay qua chơi,có bữa chị bé nấu ăn kêu qua ăn ké(thằng anh thì bay biến cả ngày,cho ăn cơm hộp ngán lòi bản họng).Tình anh thì hay nhút nhát,nhưng chẳng hiểu sao gần gũi thì dạn lắm,toàn bới cơm cho 2 chị em,xách con xe đạp cà tàng chở em đi chợ.Tất nhiên tiền là share.Em mặc đồ dễ thương lắm,kẹp tóc con mèo,áo quần thì hay thích màu thiên thanh.Bra thì thấy treo toàn màu hồng hay tím.Em thích đọc truyện tranh.Ôi đúng tủ,nói vác balo xuống Xì Gòn ôn thi ĐH chứ 2/3 là manga rồi ).Thế là cho em mượn,em như con mèo con quấn quít tôi.Chị nó cứ đùa,2 đứa mày như 2 con bồ câu,học hành không lo cứ như trẻ con truyện với chả tranh,sao thì sao chứ không đậu ĐH là cho ra đường nhịn đói hết.Cũng gần ngày thi cũng chột dạ,lo lo.Tối em bảo chở em đi nhà sách,lảng vảng mấy vòng mua xong rồi chở em 1 vòng phố.Em cũng dân Đà Lạt,dân TP mà nên cũng không xa lạ lắm.Em chợt ôm mình cứng ngắc.”Em lạnh huh” – “Dạ không,thích ôm á,đc hông” – “Ôm nhẹ thôi cô nương,mới ăn no” – Em nới vòng tay ra,áp mặt vào lưng sao ấm lạ.Tôi cũng có cảm tình với em,nhiều đêm không ngủ đc,tối nay quả ấm thật.Em như con mèo con,da mịn lắm,gửi xe công viên Hoàng Văn Thụ,2 đứa đi bộ huyên thuyên kể bao nhiêu là chuyện.Mua 2 ly nước ngồi băng ghế đá cho đỡ mỏi,anh nhéo má cô bé : “ida,sao bẹo má người ta” – “má anh bẹo hổng sướng,bẹo ké được hông” – “bẹo là phải cho ôm à” – “ôm nhiêu cái” – “ôm hoài luôn” rồi 2 đứa phá ra cười.Áp ly nước lạnh và má em,cô bé nhảy dựng lên “hết hồn,cái anh này kì” rồi ôm chầm lấy anh.Anh sung sướng thật,lần đầu tiên có ai đó thích mình.Anh hôn trán cô bé,thì thầm : “anh thích em ôm vầy hoài á” – “thiệc hông” – “ thiệc” – “lỡ ai ôm anh thích hơn em ôm oy` sao” – “làm gì có” – “xạo là ăn đòn nghe chưa” – Dạ thật to,anh ôm con mều con vào lòng,thơm gì mà thơm.

Tối đó là giấc ngủ ấm nhứt đời mà anh có,cảm giác được yêu thương,dc bên 1 người con gái.Sáng hôm sau,em kêu qua ăn sáng,hộp xôi để trên bàn, “anh ăn đi đó xôi ngon lắm” – “em ăn chưa” – “dạ rồi,anh ăn đi em tắm cái ngen,chiều đi học” – “ủa trưa nay chị không về nấu cơm sao” – “chị nay ở công ty,em ăm xôi no rồi trưa hông ăn quá” – “ăn đi chứ,con nít ăn nhiều mau lớn” – bé thúc hông 1 cái,ừa tui con nít,còn con nít kia sáng trưng sáng bét rồi ngủ còn chưa dậy,xôi nguội ngắc luôn heng” – Chỉ biết cười trừ rồi nói “anh ăn anh ăn,xôi em mua cho là ngon nhứt rồi mà đâu dám đòi hỏi” – “xí bẻn mép,tui ra mà chưa ăn xong là 5 roi à nhen”. Em bước vào nhà tắm quăng thêm câu “lo ăn đi,dòm trộm tui thọc là dui 2 con mắt nghen chưa” – “Dạ cô hai” la lớn rồi tui ăn xôi,[Rào] [Rào] tiếng em xối nước nghe tò mò thế,nuốt lẹ gói xôi,rồi ghé tai sát vào tường,vừa tắm em vừa hát,như thể mèo con,yêu quá sức.Trong đầu nảy ra ý định,check coi con giá không mặc đồ nó ntn.Cái cửa nhà tắm là cửa kéo ngang,có quai,mà xúc ra mất rồi,chỉ có 1 sợi dây điện hơ nóng chọc vào móc vào cây đinh,cũng hên(bên phòng tui thì cái cữa đó nó rớt 2 miếng ván nhựa rồi,kéo vào thì chỉ đc 2/3)Đang ở phòng em ý,bé xối nước và hát líu lo,trộn mắt nhìn qua khe cửa,da em trắng như bông,nói chẳng phải chém chứ da con gái đà lạt thì “No table”.Ngực không bự lắm,có đầu ti bé bé,nâu nâu nhìn dễ thương,cái gì cũng dễ thương hết.Dưới thì đen đen lơ phơ và cọng,hic,thì ra chỗ ấy cũng có lông sao.Trong đầu tôi đánh đá nhau,loạng choạng,con gái thiệc kì lạ ngu thế không biết.Em dừng hát,tôi phi lẹ lại hộp xôi ráng vớt từng hạt còn sót lại.[RẸT] em kéo cửa ra : “xong chưa đó,ăn lâu như em bé,bleu” Em mặc quần xanh áo trăng như cấp 3,cái áo sơ mi cách điệu,ren hoa xanh,và…thơm,mùi dễ chịu. Anh đáp “ừ thì em bé- em bé mới có người cưng chớ” – “Hứ” – “Hứ dễ thương heng,hứ tiếng nữa coi” – Bé chạy lại xiết cổ “ăn lẹ rồi dìa người ta khóa cửa đi học” – tiu nghỉu bước ra không quên hôn trán em “ừm,đi học ngoan về mua đồ ăn cho em bé nhen” – “kì” em lím má tôi và nói “ăn còn dính xôi luôn,đúng là con nít mà” – tôi cười trừ rồi chạy biến về phòng cầm hộp yomost dúi vào tay em “đói thì uống dỡ nha cưng” – “cưng cái đầu anh á,bẻn mép thấy ớn,tịch thu” hết câu em nhét vào cặp,đắt xe đạp ra và nói “đi nhen cưng” và nháy mắt 1 cái,ôi con mèo con dễ thương của mình...
Admin
Admin

https://taigame.forumvi.com

- Similar topics