Diễn đàn Teen VN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Xả... Topic này mình tạm gọi là "Thùng Rác" vậy :P

Go down

Xả... Topic này mình tạm gọi là "Thùng Rác" vậy :P Empty Xả... Topic này mình tạm gọi là "Thùng Rác" vậy :P

Bài gửi  Admin Sun Aug 19, 2012 12:51 pm

Mỗi lần biết được có ai đó dù là ng thân, quen, ng lạ, là bạn, hay là bè... đã hay đang tìm mọi cách để dìm mình xuống vũng bùn lầy. Ngay lúc đó, trong đầu mình cực kì khó chịu, luôn nảy ra ý niệm muốn "trả thù".
Một lúc sau, trong mình như có tiếng nói khác đang hỏi rằng: "Tại sao mày phải làm thế? Liệu mày làm như thế rồi, ng ta có phải chịu những thứ như mày đang tưởng tượng ra hay ko? Liệu mày có vui hơn ko?"...
Tiếp sau đó là một cảm giác nhẹ nhàng thoái mái. Ừ, mình không nên như thế. Mình làm cái việc gọi là "trả thù" ấy thì có ích gì? Ng ta cũng có "tốt" hơn được đâu? Thậm chí mình còn tự đặt bản thân mình thấp hèn như họ mà thôi. Sao mình không nghĩ "vì lý do gì họ phải chơi đểu ng khác? Chẳng phải vì họ ko bằng được ng khác, ko được như ng khác nên mới phải tự tìm cách khuây khỏa bản thân họ sao?"

Tất cả những gì bạn đã - đang- hay sẽ làm, mãi mãi không bao giờ có thể khiến tôi gục ngã, bạn hiểu không? Smile

Hết tức, hết ấm ức Smile) Có lẽ sẽ làm một số ng thất vọng lắm Wink

P/S: Bất chợt nghĩ lại, ko biết có nên dùng từ "bạn" hay không nữa, chẳng lẽ lại gọi là "bè"? Smile) Bạn và bè đúng là luôn luôn cần có sự phân biệt rõ ràng Smile

Admin
Admin

https://taigame.forumvi.com

- Similar topics